Có thể bạn quan tâm

Đang tải thanh công cụ tìm kiếm ...

Trang 1/2 12 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Mua ổ cứng cho máy bàn

Chủ đề được gửi trong chuyên mục Tư vấn phần cứng bởi nguoihangxom

1. 17-09-2012, 07:11 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Cái ổ cứng của mình không biết sao hôm nay mở máy nó báo "disk boot failure insert system disk and press enter" và k vào được win, chạy minixp rồi chạy Partition Wizard thì thấy báo Bad Disk, chắc là ổ cứng của mình nó die rồi.

Mình muốn mua lại cái ổ cứng đã qua sử dụng qua mạng nhưng k biết đăng tin thế nào để người bán biết ổ cứng phù hợp và có thể gắn vào máy mình, ổ cứng của mình là: Seagate 20G Model ST320014A, đợt này mình định mua cái dung lượng cao hơn.

========>Cập nhật bài viết<========

Nếu mình mua cái cũ lại 20G thì giá khoảng bao nhiêu là mua được vậy các bạn? và nếu dung lượng cao hơn

Chủ đề mới cùng chuyên mục

2. 17-09-2012, 07:14 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

giờ kiếm hàng 20gb chỉ còn hàng cũ thôi vào mấy quán sửa máy tính hỏi. mà chắc j đã có. jo 40gb cũng ít mà bác chơi toàn đồ độc
    Nỗi buồn ơi nếu mày là vật chất
    Thì tao là kẻ giàu nhất thế gian....!
  3. 17-09-2012, 07:27 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

không phải hàng độc mà là cái máy này đã lâu năm và cổ lắm rồi, mình chủ yếu hỏi "đăng tin làm sao người bán biết ổ cứng đó phù hợp và có thể gắn được vào máy mình" ví dụ như loại ổ cứng gì hay đặc điểm nào đó. còn dung lượng thì bao nhiêu cũng được hết
  4. 17-09-2012, 07:43 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Vào 5s thôi. mà giờ kiếm đâu ra ổ cứng 20Gb loại đó. Mua cái USB 32GB còn khỏe hơn không?
    Dịch vụ rút gọn link đơn giản dể nhớ: http://ruturl.com/
  5. 17-09-2012, 07:48 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Ổ có 20GB ít quá không vậy bác, giờ mua thì ít nhất cũng làm em 160GB, bác vào voz mà tìm nhiều vô kể cũ mới đủ cả
  6. 17-09-2012, 08:01 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

20G ít thế. Mình dư cái 80G nè.
    My Site : Chinhphu.Vn

7. 17-09-2012, 08:25 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Cái này dùng cho loại máy tính ko dùng cổng Sata nà
    Http://NguoiLeoNui.Ninja9x.Net
    Học lập trình, thiết kế web, phần mềm, sử dụng mã nguồn mở.
    Ở đây tất cả đều là miễn phí

8. 17-09-2012, 09:51 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Mình nghĩ ổ cứng dạng này bạn nên để lưu niệm thôi chứ bán chả ai mua đâu. Giờ vài trăm k là mua đc ổ cứng tính đơn vị hàng trăm GB rồi. Nếu tính trị giá ổ cứng của bạn thì chắc đc vài chục nghìn thì có người mua
    Mà với dung lượng 20GB thì ai cũng biết nó từ thời cổ lai hy và sắp tới hơi thở cuối rùi

Chứ giờ bạn cho mình cái ổ cứng đó chắc mình cũng ko lấy. Vì chứa không được bao nhiêu dữ liệu + lo lắng mấy dữ liệu trên đó sẽ ra đi bất thình lìng lúc nào. Gắn vào lại án ngữ mất 1 chỗ gắn ổ cứng (Case bây giờ có chỗ gắn đc 2-3 ổ là nhiều rồi). Mà khi gắn nhiều => Kín => Nóng máy

Với lại, nhìn hình chụp thì ổ cứng này giao tiếp ATA (IDE), giờ không biết còn mấy mainboard có chỗ cắm cho giao tiếp này nữa. Giờ người ta dùng SATA hết rùi
    Mình góp ý thế thôi, chứ còn quyết định là ở bạn thôi
    Facebook: https://www.facebook.com/vuthanhlai
    Facebook, Yahoo, Phone, Email chỉ dành để liên lạc, tán gẫu và giải trí. Không support qua các kênh này anh em nha ^^
  9. 17-09-2012, 10:10 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

Trích Nguyên văn bởi nguoihangxom Xem bài viết
    Cái ổ cứng của mình không biết sao hôm nay mở máy nó báo "disk boot failure insert system disk and press enter" và k vào được win, chạy minixp rồi chạy Partition Wizard thì thấy báo Bad Disk, chắc là ổ cứng của mình nó die rồi.

Mình muốn mua lại cái ổ cứng đã qua sử dụng qua mạng nhưng k biết đăng tin thế nào để người bán biết ổ cứng phù hợp và có thể gắn vào máy mình, ổ cứng của mình là: Seagate 20G Model ST320014A, đợt này mình định mua cái dung lượng cao hơn.

========>Cập nhật bài viết<========

Nếu mình mua cái cũ lại 20G thì giá khoảng bao nhiêu là mua được vậy các bạn? và nếu dung lượng cao hơn
    Hàng của bạn là hàng ATA. Bạn ở HN, mình để cho con SEAGATE 80GB nè, cơ êm hàng không dùng nên vứt xó nhà
  10. 18-09-2012, 10:33 PM

Mua ổ cứng cho máy bàn

có mấy chục ngàn 1 ổ cứng 20gb bạn à còn 40gb 120 ngàn
Trang 1/2 12 cuốicuối

Facebook comment

Thông tin đề tài