Có thể bạn quan tâm

Đang tải thanh công cụ tìm kiếm ...

Trang 1/3 123 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Laptop sau khi cài lại win7 thì không bắt được Wifi

Chủ đề được gửi trong chuyên mục Chuyên đề mạng không dây bởi candykiller

1. 03-12-2012, 06:09 PM

Như trên, hôm nay bà chị em nó gọi điện bảo là con lap mới cài lại win thì không kết nối Wifi được. Nó bảo tối nay vác máy sang nhờ em xử lý giúp, khổ nỗi đời em ghót máy, cài win trên desktop thì làm cả trăm lần rồi nhưng lap top thì chưa động đến bao giờ nên em xin hỏi các cao thủ có cao kiến gì thì chỉ giáo em cái để tối nay dợt le với bà chị.
    (Ý kiến cá nhân em thì chắc là do máy thiếu driver tại cài lại win hay thiếu driver)
    Thanks các bác.
  2. 03-12-2012, 06:10 PM

Thiếu Drive wifi đó pro
    Nghèo tội gì đâu mà em nói câu từ li
  3. 03-12-2012, 06:16 PM

Trích Nguyên văn bởi vinhson.pro Xem bài viết
    Thiếu Drive wifi đó pro
    Em hay sài Easy Driver cho con desk nhà, nhưng hồi nãy đọc trên 4rum Bkav thấy nhiều bác bảo sài DeviceDoctor gì đấy, không biết lap thì dùng cái gì ngon hơn nhỉ.
  4. 03-12-2012, 06:29 PM

Bạn hỏi chị đấy xem lúc mua máy có được kèm đĩa driver ko => nếu kèm thì dễ rùi. Cho đĩa vào install từng driver thôi.
    Còn nếu ko thì xem dòng máy là gì rồi search driver cho máy đó.
    nếu ko muốn lằng nhằng thì bạn search tìm : Easy driver pack 5.x.x.x ..... full win 7 đi . Cài phát full luôn

5. 03-12-2012, 06:33 PM

Bước 1 : kiểm tra có card wifi không (thường người dùng không biết tắt nhầm cũng nên @@)

Bước 2 : kiểm tra wifi có kết nối tới modem hay không (ping tới modem)

Bước 3 : kiểm tra xem card wifi có đặt proxy không, DNS đúng chưa, DHCP có auto hay setup

Bước 4 : kiểm tra có đặt bridge trong LAN connection hay không

Bước 5 : nếu kết nối bình thường, ping bình thường mà không kết nối được mạng thì flush dns + clear cache và cookie

Nó còn nhiều trường hợp lắm, cơ mà chỉ có một số cách như thế thôi
  6. 04-12-2012, 01:07 PM

Cám ơn tất cả các bác đã có lòng góp ý kiến...Con lap của bả 2Ghz, Ram 2GB mà thằng bạn bả cài W7 x64 vô, IDM hết hạn, không có AV hay IS gì, Office 2003, driver thiếu tùm lum . Em nhìn thấy cái đánh liều ghót máy luôn W7 x86 ngon lành full a-z
    P/s: May mà không có lỗi gì trong quá trình ghost, không thì chắc xấu hổ mà chết.
  7. 04-12-2012, 03:57 PM

Anh em để ý mấy cái dòng HP CQ 40 nhá, đụng vào thì chỉ có chết vì nhụ c thôi
  8. 18-12-2012, 12:23 AM

Mình thì cũng hay vọc vạch máy nên thỉnh thoảng có cài win, đã cài qua tương đối nhiều máy nhưng mà cảm nhận cài lap lenovo dễ hơn những dòng khác (cản bản lenovo thường có đĩa driver đi kèm còn mấy loại như HP , DELL , ASUS thì ôi thôi mệt với nó. Dạo trước có đứa con gái mang con ASUS nhờ cài (máy nó lỗi win), thấy trong máy nó có bản ghost thế là hí hửng đóng ngay cho nhanh ai ngờ lỗi mới nhọ , đút đĩa vào không nhận , usb cũng tịt . Nghĩ tưởng đi rồi nhưng mà may sao còn tỉnh tỉnh lấy bông ngoáy tai ra lau cái mắt đĩa DVD (thấy nó bụi quá), thế éo nào nó lại nhận, may mà k mất mặt với con gái , chữa lợn lành thành lợn què thì nó cười cho. Mà cài xong được win thì éo có đĩa driver (máy loại này ghét vãi) , éo nhận card mạng nữa, dow từ máy khác sang xong copy USB mới được. Chưa bao giờ mà gặp ca khó đẻ như vậy. Hôm đó hú hồn luôn.
  9. 18-12-2012, 12:32 AM

Đúng đấy, mang tiếng là thằng đi chữa máy tính hộ mà chữa lợn lành thành lợn què thì ngại chết đi được

Mình mấy lần bị thế rồi, ngại không để đâu hết
  10. 18-12-2012, 01:03 AM

Hizz hôm trc mình cũng bị trường hợp chém chít, nhỏ mình đang địa máy bị lỗi win nó kêu mình sửa giùp. Ok nhận liền lấy lòng mà @@~.

Đem về coi lại cũng dòng HP loại thời cổ hình như ổ cức chưa tới 50gb ko có wc, hư lun cái wifi... vào tìm file ghost ko thấy, đành cài win lại lúc đầu chạy cũng ô kê... đến lúc cập nhật dữ liệu nó mới máu cập nhật hoài ko dc, mình làm đi làm lại 3-4 lần hơn 3h đồng hồ mà cài win chưa xong x_X, Vì cái máy nó ổ đĩa cũ wa' hay sau đó mà đĩa quay mún hog nổi thì làm sau lấy dữ liệu dc....@@.

Kết cục nhờ ăn ở có đức hay sau mà cuối cũng nó cũng cập chạy gần xong còn thiếu vài bước cuối vì mình thấy nó đơ xong đè nút nguồn cho tắt rùi khởi động lại... ai ngờ vào dc, cập nhật driver liền. mẹ ơi hú hồn đem chả máy cho nó mà tựa hứa với lòng là sẽ ko có lần thứ 2, trong đời cài win cho cái máy mà hơn 4h đồng hồ
    Ngước mặt nhìn trời ta chẳng bằng ai!
    Cuối mặt xuống đất chẳng ai bằng ta.

Y!M: KhongDuoc_TaiSao

Trang 1/3 123 cuốicuối

Facebook comment

Thông tin đề tài