Có thể bạn quan tâm

Đang tải thanh công cụ tìm kiếm ...

Trang 1/3 123 cuốicuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Giúp em với các bác ơi...forum bị gì backup data ,data backup bị lỗi. ko phuc hồi đc trên localhost

Chủ đề được gửi trong chuyên mục Hỏi/Đáp vBulletin 4.X bởi dukyto

1. 11-12-2012, 10:41 PM

Giúp em với các bác ơi...forum bị gì backup data ,data backup bị lỗi. ko phuc hồi đc trên localhost

forum chạy nay cũng lâu ùi. lúc truoc bakup bình thường . h forum bị gì backup data ,data backup khi cài thử trên localhost khi phục hồi chạy đc 80 % thì bị lỗi. ko phuc hồi đc .hic các bác xem bị lý do gì giúp mình.
    các bác giúp em với. kiểu này host bị gì là mất dữ liệu cã tháng.hic

2. 11-12-2012, 11:11 PM

Vào chỗ cấu hình => tiếp tục và ghi nhận lỗi => save => ...
  3. Thành viên dưới đây đã cám ơn bài viết này của thanhvpk :

dukyto (14-12-2012)

4. 12-12-2012, 06:02 AM

là sao nhĩ ? anh có thể nói rõ hơn ko ??? em nghĩ hinh nhu data bi loi. ma sao luu lại ma lần vẫn vậy. cái data cũ thì vẫn ok
    mà data mới thì ko phuc hoi đc.hic
  5. 12-12-2012, 07:18 AM

Bác dùng dumper thì đặt auto backup ấy, forum lớn thì ngày 2 lần, nhỏ thì ngày một lần rồi gửi về mail

Nhỡ hỏng cái này ta còn có cái khác chứ ^_^

Thông thường nó báo lỗi thế là do cái file của mình bị lỗi trong lúc backup(thường là do diễn đàn chưa đóng nên lúc đang backup có thằng nào nó post bài là hay bị lỗi).

Bác vào chỗ thiết lập giống như nãy em bảo thì nó sẽ bỏ qua lỗi và tiếp tục restore, thông thường thì nó vẫn chạy được và bỏ qua cái lỗi kia

Bí nhất thì phải lấy cái data cũ hơn ra để backup ^_^
  6. 12-12-2012, 07:51 AM

cũng còn tùy.nhiều data backup ở localhost thì bị lỗi .cho lên host thì ok.cậu thử tạo 1 data và khôi phục lại xem sao
  7. 13-12-2012, 11:15 PM

hic ! vẫn ko đc. các bác có ai từng gặp tình trạng này giúp em với..hic
  8. 13-12-2012, 11:25 PM

9. Thành viên dưới đây đã cám ơn bài viết này của tinhgia3 :

dukyto (14-12-2012)

10. 13-12-2012, 11:27 PM

Không thể tạo table session, hay là database nó không ghi được kiểu table này nhỉ
  11. Thành viên dưới đây đã cám ơn bài viết này của thanhvpk :

dukyto (14-12-2012)

12. 13-12-2012, 11:30 PM

Mình thấy backup/restore bằng code saoluu.php là tốt nhất đó, có thể do data bị lỗi :-
  13. Thành viên dưới đây đã cám ơn bài viết này của Ghostsp :

dukyto (14-12-2012)

14. 13-12-2012, 11:41 PM

mình biết là lỗi data. nhưng ko biết khắc phục bằng cách nào. mong các bạn ai biết chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. cã tuần nay rối vì dụ này...ko bakup đc data lỡ host bị gì là tiu lun.hic
Trang 1/3 123 cuốicuối

Facebook comment

Thông tin đề tài