Có thể bạn quan tâm

Đang tải thanh công cụ tìm kiếm ...

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 18 của 18

Có ai bit cách lấy pass wifi khi đã kết nối ko??

Chủ đề được gửi trong chuyên mục Chuyên đề mạng không dây bởi Thiên Đường

1. 12-02-2012, 02:13 PM
    Trích Nguyên văn bởi Thiên Đường Xem bài viết
    Mình được người ta nhập cho pass wifi vào khi kết nối lần đầu. bây giờ nó lưu vào máy, có sóng là tự động kết nối.
    Nhưng giờ mình muốn xem cái pass mà người ta đã nhập vào dc ko nhỉ. thử soi pass dang *** nhưng ko dc.
    (Thaidt.net) Đây là bài viết đc “đúc” từ kinh nghiệm thực tế của mình, có thể đã từng được bác nào ” đúc” trước đó rồi. Nhưng mình vẫn muốn chia sẻ với mọi người cách kết nối wifi khi không biết pass, thông qua một máy tính đã kết nối trước đó / Show pass wifi / Hiển thị pass wifi
    Tình huống thực tế của mình là: Đến nhà chị họ chơi, nhà chị có wifi, nhưng chị đã đi làm. Không muốn gọi điện làm phiền chị nên lấy cái máy của chị ra nhằm mục đích Show characters (win7 có chức năng này, Vista thì mình ko rõ ).
    Nhưng chớ chêu là máy của chị cài XP và ko show đc.
    Mình nghĩ đến Wireless Key View trong đĩa Hirent Boot. Và giờ mình hướng dẫn lại cho những bạn nào chưa biết về cái này nhé (Nếu không có đía boot ở đó, bạn có thể downloa Wireless Key View trên internet )
    Đầu tiên, cắm cái usb có hirent boot vào máy chạy win xp. Sau đó mở bộ cài Hirent boot lên, nếu autorun của đĩa chạy thì ta chọn Menu–> Passwords/ Keys –> Wireless Keys Viewer.

Nếu ko thì ta vào theo đường dẫn Ổ Usb:\HBCD\WinTools\WirelessKeyView.bat
    Trường hợp 1: Có thể nhìn đc pass
    Giao diện của chương trình. Ta chọn vào tên wifi mà muốn xem pass và chuột phải, chọn Properties.

Cái chúng ta nhìn thấy đó là:
    Key (Hex): Đã đc mã hóa hex
    Key (Ascii): Đây chính là pass của wifi mà ta có thể dễ dàng nhìn ra

Vậy là vấn đề đã được giải quyết. Mở máy tính mà ta muốn kết nối vào wifi nhưng chưa có pass kia và gõ pass mới biết vào. Vậy là xong
    Trường hợp 2: Không nhìn đc pass
    Đây là trường hợp mình đã gặp. Đó là pass ở Key Ascii ko có, cũng ko rõ vì sao mà pass ở đó ko show lên đc.
    Mình lấy ví dụ mô tả ở hình này (hình này là pass có show nhưng ta ko đọc đc)

Lúc này ta có thể connect đc vào wifi nhưng ta ko biết pass là gì! Bằng cách sử dụng Key Hex

Bạn lưu tất cả các thông tin về wifi đó bằng cách chọn biểu tượng save, chương trình xuất ra 1 file txt bao gồm tất cả thông tin của wifi đó.

Lúc này copy file đó vào usb.
    Cắm usb vào máy tính cần kết nối wifi nhưng không biết pass kia và connect wifi, Sẽ xuất hiện hộp thoại yêu cầu nhập pass wifi. Lúc này bạn copy Key Hex ở file text ta vừa save và paste vào ô yêu cầu pass đó.
    Bạn sẽ connect đc wifi nhưng sẽ ko biết pass là gì .
    ===============
    Cách Show pass wifi ở máy tính cài win7 (vista thì mình ko dùng nên ko rõ )

Bước 1:
    Chọn biểu tượng mạng, góc phải bên dưới màn hình sau đó chọn Open Network and Sharing Center

Bước 2:
    Chọn Manager Wireless Networks.

Bước 3:
    Chọn wifi muốn show pass. Chuột phải, chọn Properties

Bước 4:
    Click và tab Security, click vào checkbox Show Characters. Và Network Security Key đã hiện ra

Nguồn: http://thaidt.net/connect-wifi-khi-k...#ixzz1m9Kh9e00
  2. 16-02-2012, 12:06 PM
    len mạng tìm pm
  3. 03-03-2012, 05:59 PM
    Cách này cũng hay được cái có hình minh họa dể làm
  4. 10-03-2012, 12:18 PM
    Minh đang dung điên thoai samsung đe lên mang nhưng minh không biet dung wifi va gps tham chi không hieu no đe lam gi?vi cư mơ may la vao` thăng internet luôn ,lam ơn giúp minh va lam sao đe khoa mang cua minh đe không cho ngươi khác dung miên phi.cam ơn
  5. 18-03-2012, 09:31 AM
    hay chứ ! để add dụng thử !

6. 19-03-2012, 10:45 PM
    tôi mà nghe cái vụ muốn lấy pass wifi của ng ta là tôi ghét rồi người ta đã đặt pass thì nếu các bạn tài giỏi các bạn tự mà phá pass đi ở đó mà hỏi linh tinh tôi dân bên mạng tôi biết rành hơn ai hết nhưng tôi không vào nữa các bạn nên suy nghỉ lại vấn đề này nhé là dân it mũ trắng thì đửng tiếp tay cho những chuyện như vậy
  7. 19-03-2012, 10:59 PM
    cái này hay nè
    Nếu cuộc sống là 1 vở kịch ... thì kịch còn dài dài và còn ..... nhiều nhân tài chưa lộ diện
  8. 21-03-2014, 09:22 PM

mã wifi khi đã kết nối

Trích Nguyên văn bởi truonggiangc5 Xem bài viết
    • có chứ, bạn vào cục mạng rồi chọn open Network and sharing Center rồi bạn chon tới wiew your active networks rồi bấm vào nút mạng conections rồi bấm vào wrireless properties rồi bấm vào security rồi bấm và show characters
    ông này nói đúng.máy mình win 7 làm theo rất ok
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Facebook comment

Thông tin đề tài